
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) 

 

  

TANGAZO LA MNADA WA HADHARA 

Wananchi wote mnatangaziwa kwamba, Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) litaondosha 
kwa njia ya mnada wa hadhara Mafuta Machafu ya Mitambo ya kuzalisha Umeme, na vifaa 
mbalimbali chakavu kama inavyoonekana hapa chini: 
 
     MKOA WA DAR ES SALAAM 
 

S/NO TAREHE KITUO AINA YA MALI 

1 13/06/25 

UBUNGO I GAS 
POWER PLANT 

MAFUTA MACHAFU YA MITAMBO 
YA KUZALISHA UMEME 

UBUNGO II GAS 
POWER PLANT 

2 
 

14/06/25 

KINYEREZI I GAS 
POWER PLANT 

IRON SCALPS 

KINYEREZI I GAS 
POWER PLANT 

GUARD FILTERS 

KINYEREZI I GAS 
POWER PLANTS 

REFRIGERANT CYLINDERS 

KINYEREZI II GAS 
POWER PLANT 

CANISTERS FILTERS 

 

MASHARTI YA MNADA 

1. Chombo/Kifaa kitauzwa kama kilivyo na mahali kilipo;  

2. Malipo ya vifaa hivyo ni asilimia mia moja siku ya mnada. 
 

3. Mtu yeyote atae tamka bei ya juu kisha akashindwa kulipa asilimia mia moja  (100%) ya 
bei aliyotamka, atachukuliwa kuwa ni mwenye kutaka kuvuruga mnada na hivyo hatua 
kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yake kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania;  
 

4. Mnunuzi atatakiwa kuondoa/kuchukua chombo alichonunua siku hiyo hiyo yam nada 
baada ya kukamilisha malipo; Mnunuzi atakayechelewa kuondoa/kuchukua 
chombo/kifaa chake atatakiwa kulipia gharama za uhifadhi wa chombo/kifaa hicho 
ambayo ni asilimia 0.5 ya gharama ya chombo/kifaa  kwa siku. 
 

5. Vyuma Chakavu vitauzwa kwa Wanunuzi wenye viwanda vya kuchakata chuma tu. 
Wanunuzi wa vyuma chakavu watatakiwa kuleta leseni za kuchakata chuma na leseni 

   



hizo zitakaguliwa kabla ya zoezi la mnada kuanza. Vile vile nakala ya leseni hiyo itabaki 
kwa Muuzaji kwa ajili ya kumbukumbu; 
 
 

6. Ruhusa ya kuangalia vyombo itatolewa siku (5) kabla ya tarehe ya mnada husika; 
 

7. Mnada utaanza saa nne (04:00) kamili asubuhi katika kila kituo kwa mtiririko 
ulionyeshwa. Kwenye jedwali hapo juu 
 

8. Wananchi wote mnakaribishwa kushiriki katika mnada huu wa hadhara. 

 

 

IMETOLEWA NA 

 MKURUGENZI MTENDAJI 

SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) 


